ลำโพง กี่วัตต์ถึงจะเปิดกลางแจ้งได้ครับ

ผมลองซื้อลำโพงมีแบตในตัว tronsmart 40w  มา กะจะเอามาเปิดฟังตอนล้างจานหน้าบ้านหรือถอนหญ้า  ปรากฎเสียงหายละลายไปกับสายลม  น่าเวทนามาก   ขนาดผมยืนห่างจากเครื่องแค่สองเมตร ยังฟังเสียงไม่รู้เรื่องอะ เสียงลมกลบเกลี้ยงเลย เสียดายตังค์

เลยอยากถามครับว่า ลำโพงมีแบต  คราวนี้กะเอาแบบดังๆเลย ฟังสักขนาดสนามฟุตบอลกลางแจ้ง  แบบฟังในเนื้อที่บ้านสักสี่ไร่  ต้องใช้ลำโพงขนาดไหนถึงจะเอาอยู่ครับ  สัก partybox 110  หรือ boombox2  ไหวมั้ย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่