สอบถามหน่อยครับอาการแบบนี้เข้าข่ายโรควิตกกังวลหรือ โรคซึมเศร้าหรือเปล่า

เวลาเห็นคนมองหน้าผมมันจะวิตกกังวลว่าเขาจะมาหาเรื่อง ผมทำงาน อยู่ที่นึง มีคนเดิมเดินผ่านทุกวันผมก็จะวิตกกังวลทุกวันเวลาเขามองหน้าว่าเขาจะมาหาเรื่อง มีอีกอย่างคือผมเบื่อชีวิตมากอยากนอนหลับไปแล้วไม่ต้องตื่น ช่วงนี้เป็นหนักด้วยคือเหมือนร่างกายไม่ค่อยจะมีแรง ไม่อยากทำอะไร ผมนอนตั้งแต่หัวค่ำ แต่พอตื่นเช้ามาเหมือนง่วงตลอดเวลา เคยคิดหาวิธีฆ่าตัวตายอยู่หลายครั้ง ไปทำงานที่ไหนทำ ได้ไม่ถึงเดือนเบื่อเซ็งก็อยากจะลาออก ในหัวสมองคิดแต่เรื่องแง่ลบ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่