Sansaru's Gold update 14/1/65 >> กราฟ15เริ่มรอบใหม่?

กระทู้คำถาม
Sansaru's Gold update 14/1/65 >> กราฟ15เริ่มรอบใหม่?

12.41 น.   14/1/65
สวัสดีครับทุกท่าน

ตั้งแต่เมื่อวานตอนเย็นเวลาประมาณ 16.00น กราฟ 15นาที มีการนำเส้น macd มุดลงต่ำกว่าเส้นศูนย์ ในการพิจารณาของผม(ส่วนตัว)
ผมตีความหมายว่า กราฟ15นาทีได้ทำการจบรอบการขึ้นรอบใหญ่ของเฟรมนี้ไป1รอบแล้ว และมันกำลังเริ่มทำการเดินรอบใหญ่ของเฟรมรอบที่2แล้วครับ
     ข้างหน้าจะเกิดอะไรขึ้นก็ต้องดูกันไปเหมือนเดิมทุกอย่าง  ตามกราฟ ตามราคา ตามอินดิฯ ไปเรื่อย ๆครับ

กราฟ 15นาที
     ขออนุญาตงดการอธิบายนะครับ ท่านที่มีความรู้อ่านได้อยู่แล้ว ท่านที่ติดตามผมมาตลอดต้องรู้แล้วว่ากราฟแบบนี้ต้องดูอะไร ทดลองฝึกฝนครับ

กราฟ 1ชม.

กราฟ1ชม. เมื่อวานทำแสบอยู่นิดหนึ่ง ผมก็มาเห็นทีหลังเมื่อเรื่องมันจบไปแล้ว แต่ก็ไม่ได้มีผลอะไรกับส่วนตัวของผม เพราะผมดูเน้นกราฟ 5ชม.ขึ้นไป รับเสี่ยงด้วยกราฟ 5ชมขึ้นไป เรื่องที่บอกว่ามันทำแสบท่านกลับไปอ่านupdateเมื่อคืนของblog เมื่อวานได้ครับ
     เหมือนเดิมครับ กราฟ 1ชม. งานหลักยังอยู่ที่การต้องขึ้นไป คอนเฟิร์ม ยอด rsi และต้อง คอนเฟิร์มให้ได้ 3 องค์ด้วยครับ คือ
1. ราคาเหนือเส้น 25 และ+เส้น25เหนือเส้น125
2. macdเหนือsignal  และ ทั้ง2เส้นเหนือ 0
3. rsi หักล้างความสูงยอดเดิมทั้งหมด
   3องค์หลัก ชนิดสมบูรณ์แบบ ถ้าจะเอาขึ้นจริง เพื่อขึ้นต่อไปที่กราฟ 5ชม และส่งไปถึงกราฟวัน เพื่อให้การขึ้นไปสุดภายใน 03.00 21/1/22
ตามที่ผมตีเส้นคาดการณ์ว่าภายใน0.300 21/1/22 มันต้องขึ้นไปแตะ ovb 1 ครั้ง หากมันไปถึงตรงนั้นจริง เราจะมาดูว่า กราฟวันขึ้นไปเป็นอย่างไร
สมควรที่จะแบ่งของออกหรือไม่
     ตรงข้าม หากเรื่องออมมาตรงข้าม หรือ เดินเป็นสวิงก่อนเพื่อไปถึงตรงนั้น ก็ต้องตามสถานะการณ์ไปเรื่อย ๆครับ
                                  ****เน้นอีกครั้งครับ  การคาดการณ์ ไม่ใช่ การหวังผล ไม่ใช่มโนแล้วยึดติด****

กราฟ 5ชม.
     ไม่มีอะไรน่าห่วงครับ ผมคิดว่า คืนนี้มันจะลงมาอีกครั้งครับ เพื่อให้ rsi ลงมาทดสอบให้จบ
     และเพื่อสร้างกระทิงน้อยให้ได้ "หากมันจะเอาขึ้น"ต่อไป

กราฟวัน
     ไม่มีอาการน่ากังวลเช่นกัน  ตรงที่ผมวงสีเขียวไว้ คือ fbd จากนั้นก็ขึ้น

กราฟวีค
     กราฟวีคเช่นกัน สบาย ๆ ครับ  ที่วงสีเขียวก็ fbd ครับ

กราฟเดือน
     สบาย สบาย ด้วยจริง ๆ  ผมมีคำถามครับ  กราฟระดับเดือนยาวนานแบบนี้ เรียก fbd มั๊ยครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยเม้มท์แบ่งปันด้วยครับ

***ผมจะพยายามเสริมแทรก เทคนิค เพิ่มเข้ามาทีละเรื่อง ทีละอย่างนะครับ 
          อย่างไหน เรื่องไหน พูดนานๆ พูดมาก ๆ แล้ว ท่านจำได้แล้ว ผมก็จะค่อย ๆ หยุดพูดไป
          แล้วจะเอาเทคนิคอื่น ๆ มาเสริม เข้ามาทีละเรื่องครับ
          เทคนิคการดูอินดิฯ มีมากมาย เวลา real time ไม่มีใครสมบูรณแบบ เห็นไปซะทุกจุดทุกกรณีครับ***

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ
ด้วยความปรารถนาดี
Sansaru   ซันซะรุ  The three wise monkeys
13.19 น.   14/1/65
หมายเหตุและคำเตือน  กราฟผมไม่ได้ใช้ค่ามาตรฐานทั่วไปและความเห็นที่ได้แสดงทั้งหมดนี้ ไม่มีเจตนาเพื่อการนำเสนอหรือเชิญชวนหรือชี้นำทั้งด้านบวกหรือลบ เพราะผมเองก็เป็นเพียงเม่ารายย่อย ไม่ได้เก่งกว่าท่านสมาชิกท่านอื่นแต่อย่างใด นี่เป็นเพียงแนวทางของผม เทคนิคการใช้indicatorก็เฉพาะตัว ดังนั้นการอ่านเทคนิค ณ เวลาใดเวลาหนึ่งอาจไม่ตรงกับท่านผู้รู้ท่านอื่น ขอได้โปรดให้ความเคารพในการใช้เทคนิคของผมด้วย ผมไม่ขอรับผิดชอบต่อความเสียหายใดๆอันจะเกิดจากการนำความเห็นของผมไปใช้ในการลงทุนไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม ดังนั้นผู้อ่านต้องตัดสินใจด้วยวิจารณญาณของผู้อ่านเอง และรับผิดชอบผลที่จะเกิดขึ้นเองเป็นสำคัญ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่