ตรวจพบก้อนเนื้อที่เต้านม

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ อยากสอบถามหรือใครมีคำแนะนำหรือประสบการณ์การ การคลำเจอก้อนเนื้อที่เต้านมบ้าง 
คือเราอายุ 28 ปีคลำเจอก้อนเนื้อที่เต้านม รู้สึกเจ็บแปลบๆแสบๆตุบๆ เลยไปหาหมอ คุณหมอนัดอัลตราซาวด์วันนี้ พบว่า มีก้อนเนื้อที่เต้านมข้างซ้าย4ก้อน แต่ขนาดไม่ใหญ่มาก มี 1.7/1.9/2.0/2.4 เซน คุณหมอบอกว่าเป็นเนื้องอกธรรมดา ไม่ต้องผ่า แต่เรากังวลมากเลยกลัวจะเป็นมะเร็ง เราจะไปขอผ่าออกจะได้มั้ยคะ ใครมีประสบการณ์คล้ายกันแนะนำทีค่ะ ตอนนี้กังวลมากเครียดด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่