ผ่าตัดก้อนเนื้อที่เต้านมข้างซ้ายไม่ถึงเดือน พบอีกก้อนที่เต้านมข้างขวา

เราเพิ่งผ่าตัดก้อนเนื้องอกที่ไม่ใช่มะเร็งที่เต้านมข้างซ้ายไปเมื่อปลายเดือนที่แล้ว  เมื่อเช้าคลำพบก้อนเนื้ออีกแล้วที่เต้านมด้านขวา  ตอนนี้รู้สึกท้อมากเลยค่ะ ที่บ้านไม่มีกรรมพันธุ์ใครเป็นมะเร็ง ตั้งแต่รุ่นทวดเลยค่ะ 
เป็นคนที่ค่อนข้างดูแลสุขภาพ ออกกำลังกายตลอด กินอาหารก็ดีตลอดนะคะ (หมายถึงอาหารมีประโยชน์ ไม่กินน้ำตาล ไขมันมาก) ไม่เคยใช้ยาคุมเลย     งงมากว่าเกิดได้ยังไง มีใครพอทราบสาเหตุ หรือวิธีป้องกันมั้ยคะ   ท้อมากจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่