ยุคนี้เรียนจบ ป.ตรี อายุ 28 ปี ทำงานอะไรดีใน กทม

สวัสดีค่ะ ก่อนหน้านี้เคยทำงานบริษัทใหญ่ในต่างจังหวัด เงินเดือน สตาร์ท 11,000 บาท ทำมา 4 ปีไม่เห็นความก้าวหน้า เพราะทำ 10 ปีเงินเดือนก็ไม่ถึง 15,000 ทำมา 4 ปี เงินเดือนขึ้นมา 440 บาท ขึ้นอยู่กับผลประกอบกำไรของบริษัท แต่บริษัทก็แทบไม่ขึ้นเงินเดือนให้พนักงานทุกคนยุแล้ว และในสลิปเงินเดือน นำเงิน 3000 ปัดไปเป็นค่าครองชีพเท่ากับว่าเงินเดือนในสลิปเงินเดือน 8000 บาทเองค่ะ พี่ๆเขาแนะนำ "อายุยังน้อยให้หางานใหม่" จึงออกมาทำธุรกิจส่วนตัวระหว่างหางานใหม่ และสอบงานราชการควบคู่ไป
.
.
เป็นไปได้ไหมค่ะ ยุคนี้ที่จะขึ้นไปทำงานที่ กทม เพราะเมื่อ 10-20 ปีที่แล้วคนที่ทำงาน กทม รุ่งเรืองมาก เงินเหลือเยอะ(ขึ้นอยู่กับเก็บเงินแต่ละคน)​ อยากขึ้นเพื่อสร้างตัวและสอบงานราชการไปส่งเงินกลับมาให้ที่บ้าน แต่ถ้าไปอยู่ กทม เด็กจังหวัดอย่างเราต้องเช่าที่พักเป็นอันดับแรกควรเช่าพิกัดแถวไหนดีที่ไม่ไกลจากตัวเมือง และราคาไม่สูง ไม่เกิน 5000 ควรทำงานพิกัดแถวไหนดีใน กทม ที่เงินเดือนดี มีสวัสดีการค่าตอบแทนดี
.
รบกวนแนะนำเด็กต่างจังหวัดคนนี้หน่อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่