แชร์เทคนิควิธีการเก็บน้ำมะนาวสด🍋 ให้อยู่ได้นานเป็นปีโดยรสชาติไม่เปลี่ยน

วันนี้มาแชร์เทคนิคการเก็บน้ำมะนาวสด🍋 ให้อยู่ได้นานเป็นปีโดยรสชาติไม่เปลี่ยนมาฝากค่ะ
ช่วงนี้มะนาวถูกต้องรีบทำเก็บไว้ค่ะ​เพราะช่วงแพงนี่เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน😁

คั้นน้ำมะนาวเตรียมไว้ค่ะ

แล้วให้เราเตรียมบล็อคน้ำแข็ง​ หรือจะเป็นพิมพ์ซิลิโคนก็ง่ายดีค่ะ

หยอดลงได้เลย

เสร็จแล้วให้เรานำแช่ช่องฟรีสอย่างน้อย1คืน

เตรียมกล่องอะไรก็ได้ที่มีฝาปิด

แกะน้ำมะนาวออกจากพิมพ์​แล้วนำใส่ในกล่อง
ปิดฝานำเข้าช่องฟรีสต่อ​ เวลาจะใช้ก็หยิบออกมาตามจำนวนที่ต้องการใช้วางแปบเดียวก็ละลายแล้วค่ะ​ ง่ายมากๆเก็ยไว้ได้นานเป็น​ปี​ พอดีรอบหน้าที่ช่วงมะนาวแพงก็ค่อยทำเก็บไว้ใหม่ค่ะ😁

ขั้นตอนการทำอย่างละเอียด🔽
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่