ได้ยินพ่อเเม่มีอะไรกันควรบอกท่านดีมั้ย

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อคืนช่วงเที่ยงคืนได้ยินเสียงอย่างว่าจากห้องข้างล่าง ความที่เป็นบ้านเเบบทาวเฮาส์2ชั้น ทำอะไรนิดหน่อยก็ได้ยินทั้งบ้านเเล้ว หนูกับน้องนอนห้องข้างบน พ่อกับเเม่นอนกันข้างล่าง หนู16ห่างกับน้อง3ปี

เมื่อคืนพ่อกับเเม่เมาด้วยค่ะ เเละท่านจะได้เจอกันเดือนละ1-2สัปดา (ทำงานกันคนละที่) เรื่องเเบบนี้หนูก็เข้าใจพวกเค้านะคะ เเค่ไม่อยากรับรู้ เเต่หนูกลับรับรู้ทุกครั้งเลย ทุกครั้งน้องจะนอนก่อนไปเเล้ว เเต่ครั้งนี้มั่นใจมากๆว่าน้องได้ยิน เเต่ว่าก็ไม่ได้คุยกันเรื่องนี้ค่ะ เคยหาคำเเนะนำ มีคนบอกให้เปิดเพลงใส่หูฟังกลบเอา เเต่เเม่ปิดwifi(หลัง5ทุ่ม หนูงงว่าทำไมต้องปิด พอถาม เเม่บอกว่าจะได้นอนเร็วๆ) ซึ่งหนูจะหาเพลงที่ไหนมาฟังละคะ

ควรจะบอกพ่อกับเเม่ดีมั้ยคะกับเรื่องที่ได้ยิน
เมื่อคืนรู้สึกโมโหมากๆ เเต่ไม่ได้เเสดงออกค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่