อยากเต้นเก่งเหมือนต้นฉบับ

มีคำถามค่ะ คืออยากเต้นเก่งมากๆเลยค่ะ ตอนนี้เบื่อๆเหงาๆ ไม่มีอะไรทำเลยอยากเต้น พอจะมีวิธีไหนบ้างคะ ให้เต้นเก่งเป๊ะเหมือนต้นฉบับ เต้นท่าที่คิดว่ายากให้ง่ายย และขออีกข้อ เราเป็นคนที่เต้นได้นิดหน่อยแต่ไม่เก่งแข็งมากเกร็งมาก เวลาเต้นทำให้เต้นไม่ไปทางเดียวกันกับต้นฉบับ
เช่น เพลง money ของลิซ่า ท่อนฮุคที่ลิซ่าเต้นลิซ่ายกขวาขาไปข้างหน้า แต่เรายกขาซ้ายเพราะไม่ถนัดทางเดียวกันกับต้นฉบับ สองข้อนี้แหละค่ะปัญห
***ขอแบบไม่ไปเรียนเต้นนะคะ ไม่มีเงิน55
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่