แฟนของเพื่อนแอบชอบเรา เราก็ชอบก็เขา เราจะหยุดความสัมพันธ์นี้ยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราอายุ 21 เราเคยมีแฟนแต่ตอนนี้เลิกกันไปแล้วค่ะ มีเพื่อนของแฟนเขาแอบชอบเรา เรารู้มาตลอด รู้ตั้งแต่ตอนที่ยังคบกับแฟนเก่า เรายอมรับว่าเราก็ชอบเขานะคะ เพราะช่วงที่แฟนเก่าไม่ค่อยสนใจเรา มันเหมือนช่องว่าง แล้วมีเพื่อนของแฟนเก่าคนนี้ มาเม้นหยอกล้อบ่อยๆ ใน Facebook เวลาที่เราลงสตอรี่ก็มาเม้นหยอก แฟนเก่าเราเขาก็คงไม่คิดอะไรคิดว่าคงหยอกล้อกันปกติ แต่ตอนนั่น ต่างคนต่างยังไม่สารภาพกันนะคะว่าเรารู้สึกดีต่อกัน หลังจากเราเลิกกับแฟนเก่าได้สักพัก พี่เขาก็เริ่มมาหยอกล้อในแชทเราบ่อยมากขึ้น  ตอนนั่นเราก็ยังไม่ได้คิดอะไรคิดว่าคงหยอกล้อกันปกติแหละ ก่อนคืนเคาท์ดาวที่ผ่านมา พี่เขาลงสตอรี่ว่า เจอสาวที่แอบชอบมานานใน  Tinder  (ซึ่งก็คือเราเองตอนนั่นเรายังคบกับแฟนเก่าพี่เขาเลยปัด Tinder เราทิ้ง) เราก็เลยไปเม้นสตอรี่ว่าไม่เป็นไรน่ะ เดียวก็เจอปัดไปเรื่อยๆ พี่เขาตอบกลับมาว่าว่าจะชวนนางไปเที่ยวปีใหม่ด้วยกัน เราเลยบอกไปว่าเอาน่าเดียวก็เจอ พี่เขาเลยบอกว่ามี FB นางนี้แหละแต่ไม่กล้าชวน แต่ตอนนั่นเราก็ยังไม่คิดนะคะว่าเป็นเรา เราก็เลยบอกว่าทักไปเลย มีเฟสแล้วจะรอปัดในทินเดอร์ทำไม พี่เขาเลยบอกว่ามันพูดยากน่ะ เราไม่ได้รู้จักกันในฐานะคนแปลกหน้า เราก็เลยตอบพี่เขาว่า เขาทำไมหรอ คุยได้น๊า ปรึกษาได้ แล้วพี่เขาก็สารภาพเราว่า พี่ชอบน้อง หลังจากนั่นเราก็สารภาพความรู้สึกของเราสองที่มีต่อกัน หลังจากนั่นเราก็คุยกับพี่เขามาตลอด แต่เรารู้สึกว่าถ้าแฟนเก่าเรารู้เขาคงรับไม่ได้แน่ๆ เราควรหยุดความสัมพันธ์ของพี่เขาไว้แค่นี้ดีไม่คะ หรือ เราปล่อยให้เป็นไปตามที่มันจะเป็น อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด อีกใจนึงเราก็ไม่อยากให้พี่เขาผิดใจกับแฟนเก่าเราด้วย ใจนึงก็รู้สึกดี อีกใจนึงก็ไม่อยากพี่เขากับแฟนเก่าต้องมีปัญหากัน เราควรเงียบหรือบอกพี่เขายังไงดีคะ 😔
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่