ต่อเคเบิ้ลทีวีต้องทำยังใง

สวัสดีค่ะ คือเราพึ่งจะย้ายห้องพักแล้วซื้อทีวีมา ทางตึกก็แจ้งว่ามีเคเบิ้ลนะ ซื้อสายมาเสียบเข้ากับทีวีก็ใช้ได้เลย แต่ร้านค้าในช่อปปี้บอกว่าเราต้องซื้อกล่องมาก่อน เคเบิ้ลมันมีช่องมันอยู่แล้ว แค่เราต้องซื้อกล่องมาเป็นตัวผ่าน เลยงง สรุปว่าเราต้องซื้อสายเคเบิ้ลอย่างเดียว หรือซื้อกล่องด้วย เราไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย รบกวนแนะนำทีค่ะ 🤔🤔🤔
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่