พื้นเดิมมีรอยกาวปูพรม จะปูกระเบื้องต้องทำอะไรบ้างครับ

ตามในรูปครับ พื้นเดิม ปูพรมไว้ ลอกออกแล้วมีรอยกาวยาง บางจุดเป็นกาวลาเทกซ์ ตรงรอยต่อพรมจะเป็นกาวหนาสีเข้ม ส่วนพื้นบริเวณอื่นเป็นรอยปาดกาวบางๆ ถ้าจะปูกระเบื้องทับต้องทำอะไรบ้างครับ  ตอนนี้กำลังเอาน้ำยาลอกสีลงแล้วเอาแปลงลวดขัด(ภาพซ้าย) เนื้อกาวหลุดออก แต่ก็ยังเหลือสีเหลืองติดพื้นอยู่ ต้องตำยังไงบ้างถึงจะพอปูกระเบื้องได้ครับ ตอนนี้ทำไปแต่เอาน้ำลง แปลงแปรงพื้นเอาฝุ่นออกให้มากที่สุด กับ เอาน้ำยาลอกสีมาล้างกาว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่