ถ้าครูถามว่าคาบที่แล้วสอนถึงไหนแล้ว แล้วเด็กไม่ตอบ ผิดมั้ย

เรื่องมีอยู่ว่า มีครูคนหนึ่ง รุ่นใหญ่แล้วค่ะ โรงเรียนของเรายังสอนและเรียนออนไลน์อยู่ค่ะ  แล้วพอถึงคาบแก แกก็จะถามว่าเรียนถึงไหนแล้ว  บางครั้งเพื่อนๆห้องเราก็ตอบ บางครั้งก็ไม่ได้ตอบ เพราะจำไม่ได้   บางคนที่ไม่ตอบเพราะไม่ชอบแก เพราะเวลาแกสอนแกชอบตะคอกใส่นักเรียน  เสียงดัง แล้วก็ด่านักเรียน   เวลานักเรียนเข้าช้า2-3นาทีแกก็เช็คขาด  พอแกเข้าช้าบ้างตอนสอบด้วย  แกบอกโทษทีนะครูมีธุระ  เดี๋ยวกินเวลาอีกคาบเอา เดี๋ยวครูถามครูประจำวิชาเอง  พอเด็กไม่ตอบคำถาม แกก็โวยวาย ให้นักเรียนออกจากคลาส   ปล.เป็นแบบนี้ทักห้องนะคะ ไม่ใช่แค่ห้องหนูห้องเดียว   หนูท้อใจกับวิชาแกมาก  บางทีเด็กตอบแล้ว แต่แกก็ไม่ได้ยิน แกก็ด่า  บางทีพอแกให้สอบแล้วแกลืมใส่ให้พิมพ์ชื่อ ในข้อสอบในคลาส  พอชื่อไม่ขึ้นแกก็ด่าเด็กว่าทำไมไม่ใส่ชื่อมา ครูจะรู้มั้ยว่าของใครเป็นของใคร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่