งงขั้นตอนกู้บ้าน ธอส. กังวลค่ะเพิ่งเคยกู้บ้านขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

พอดีกู้คอนโดครั้งแรกอ่าค่ะงงขั้นตอน

คือ
1.เรายื่นขอสินเชื่อ(โครงการบ้านล้านหลัง) ส่งเอกสาร ทางเจ้าหน้าที่แจ้งเบื้องต้นว่าสามารถกู้ได้ และขอเอกสารจะซื้อจะขายเพิ่มเติม
2.เจ้าหน้าที่โทรมา(16/12/64) แจ้งวงเงินที่สามารถกู้ได้ ( อันนี้เท่ากับธนาคารประเมินคอนโดเราแล้วใช่ไหมคะกรณีคอนโดมือ 1 จะไม่มีการนัดประเมินอีกใช่ไหมคะ)
3.20/12/64 สอบถามไปยังเจ้าหน้าที่คนเดิมแจ้งว่าส่งเรื่องเข้าสำนักงานใหญ่แล้วรออนุมัติ ( อันนี้คือรออนุมัติเพื่อเซ็นสัญญาโอนเลยหรือต้องรอลุ้นว่าจะกู้ผ่านอีกรอบหรอคะ) แล้วใช้เวลานานไหมคะถึงทราบผล เพราะเห็นว่าถ้าเข้าร่วมโครงการนี้ต้องโอนภายในปีนี้อ่าค่ะ

ปล.เช็คในแอพไลน์ดูแล้วไม่ขึ้นสถานะยื่นกู้นี่คือไม่เข้าระบบหรือเรื่องยังไม่ถึงสำนักงานมหญ่หรอคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
สอบถามค่ะ กู้ยากไหมค่ะบ้านราคาเท่าไหร่ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่