[CR] มัดรวมไอเท็มแต่งตา ใส่แมสก์ปิดทั้งหน้าแต่ยังอวดตาสวยปิ๊งๆได้ ในงบหลักร้อย

สวัสดีค่าชาวพันทิปทุกคนนน
ยุคนี้ไปไหนมาไหนก็ต้องใส่แมสก์กันตลอดเวลาเลย
ถึงแม้ช่วงนี้สถานการณ์ยอดผู้ติดเชื้อโควิดจะลดลงแล้ว
แต่ก็ยังประมาทไม่ได้ค่ะ
เพราะน้องใหม่โอมิครอนก็ออกมาเดบิวต์แล้วเรียบร้อย
เห้อออออ
ก็ทำได้แค่ดูแลตัวเอง ใส่แมสก์ปิดบังใบหน้าสวยๆกันวนไปนะเรา

ถึงอยากจะแต่งหน้า ก็แต่งได้ไม่เต็มที่ แต่จะไม่แต่งเลยมันก็ทำใจไม่ได้
มีใครเป็นเหมือนกันมั้ยคะ?
ไหนๆก็อวดได้แค่ท่อนบนของหน้าแล้ว ก็แต่งตาให้เต็มที่ไปเลยสิคะ!
กระทู้นี้เราเลยตั้งใจมารีวิว รวมไอเท็มแต่งตาที่เราใช้อยู่
นอกจากแต่งง่าย ตาสวยปิ๊งๆแล้ว
ยังหาซื้อง่าย สบายงบในกระเป๋า เพราะแต่ละชิ้นราคาแค่หลักร้อยเท่านั้นค่ะ

มา… เริ่มเลออ!

• essence lash GOALS mascara volume & curl WATERPROOF •
• ราคา 185 บาท •
• พิกัดซื้อ Eveandboy / Watsons •

มาสคาร่าที่โดนใจตั้งแต่แพ็คเก็จ หน้าตาน่ารักกรุบกริบหัวใจมากๆ
ที่สำคัญราคายังน่าคบหาสุดๆ ก็คว้ามาเลยสิคะ
มาสคาร่าคอลเลคชั่น lash GOALS จากแบรนด์ essence เค้าออกมาทั้งหมด 3 ตัว
ตัวที่เราเลือกมาเป็นหลอดดำสูตร Volume + Curl นะคะ
ตัวนี้เค้าเคลมว่าขนตาหนาและงอนในปัดเดียว
เน้นปัดแล้วขนตาดูหนาขึ้นมีวอลลุ่มขึ้น แล้วก็งอนโค้งชัดเจนค่ะ

หัวแปรงเค้าจะมีความโค้งมากกว่าตัวอื่น
เวลาปัดก็จะงัดขนตาเราให้งอนขึ้นทันที ขนตาก็จะโค้งขึ้นตั้งแต่โคนถึงปลายเลย

มาสคาร่าตัวนี้ปัดแล้วขนตาจะดูหนาและงอนขึ้นชัดเจน
ดวงตาดูกลมโต โดดเด่นขึ้น
ถ้าปัดครั้งแรกแล้วยังไม่สะใจพอก็ปัดซ้ำได้ค่ะ ไม่จับตัวเป็นก้อนมาก
แต่เค้าเป็นรุ่นกันน้ำที่กันน้ำได้ดีพอสมควรเลย
เพราะฉะนั้น ถ้าปัดหนามากก็อาจจะล้างออกยากเป็นพิเศษนะคะ

• Deesay 3S super slim smooth stain black eyeliner •
• ราคา 149 บาท •
• พิกัดซื้อ เพจ deesaythailand / ตัวแทนจำหน่าย •

มาต่อกันที่อายไลเนอร์แพ็คเก็จงามๆอีกหนึ่งนาง
ความสีม่วงกลอสซี่ของแบรนด์ Deesay เค้าเตะตาเรามาก
สาวน้อยเวทมนต์ที่ซื้อของเพราะแพ็คเก็จอย่างเราก็โดนตกมาอีก 1
เค้าเป็นอายไลเนอร์ที่หัวแปรงเล็กมากกกกก น่าจะเล็กที่สุดเท่าที่เราเคยใช้มาแล้ว
ก็คือแค่ 0.01mm เล็กแบบสับ!

ด้วยความที่เค้าเป็นอายไลเนอร์ที่หัวเรียวเล็กแบบนี้เลยทำให้เขียนง่ายมาก
ฟีลเหมือนใช้ดินสอที่เพิ่งเหลาใหม่ๆมาวาดขอบตาอ่ะคุณ
เขียนง่าย คุมเส้นได้ง่ายมาก กรีดมาคือเรียบสนิท
ใครเป็นมือใหม่กลัวเขียนขอบตาแล้วเลอะ ไม่สวย อันนี้คือแนะนำค่ะ
แล้วเค้าแห้งเร็วมากด้วย กรีดปุ๊บแทบจะแห้งเลย ไม่ต้องกลัวเรื่องเลอะ

กรีดแล้วให้เส้นเรียวสวย อยากได้เส้นเล็กเส้นใหญ่เติมได้ตามใจฝัน
สีอายไลเนอร์สวย คมชัด ดำสนิท
ที่สำคัญเค้าเคลมว่า กันน้ำ กันเหงื่อได้นานถึง 24 ชม. ด้วย
จากที่ใช้มา เหงื่อออก หน้ามันก็ไม่เคยหลุด เอาน้ำเปล่าล้างก็ไม่หลุด ต้องรีมูฟเวอร์เท่านั้น
ไม่ต้องกลัวกลายร่างเป็นแพนด้าระหว่างวันค่าชอบมากเลย

• MEILINDA My Everyday Palette No.02 Strawberry And Cream •
• ราคา 199 บาท •
• พิกัดซื้อ Eveandboy / Watsons / Beautrium •

มาถึงคิวของอายแชโดว์น่ารักสดใสสไตล์ขนมหวานที่มองนานๆอาจจะเผลอกินได้!
อายแชโดว์คอลเลคชั่น My Everyday Palette จาก Meilinda นั่นเองค่ะ
คอลนี้เค้าออกมาได้พักใหญ่แล้วแต่ทางเราเพิ่งได้ฤกษ์ไปสอยมา
เพราะรอให้พาเล็ตเก่าหมดก่อนค่ะ ใครเป็นสายประหยัดแบบเราคงเข้าใจดี
คอลเลคชั่นนี้นอกจากแพ็คเก็จจะหวานแหววแล้วยังคุ้มมากๆ
เค้าจัดมาให้ถึง 12 สีแบบจุกๆ ทั้งเนื้อแมทท์และชิมเมอร์
มีให้เลือก 3 โทนด้วยกัน โดยพาเล็ตที่เราเลือกมาเป็นโทนสีชมพูนะคะ

No.02 Strawberry And Cream เป็นโทนสีชมพูหวานๆ
ทั้งชมพูอ่อน ชมพูเข้ม ไปถึงแดงก่ำๆ
ทาได้ทุกวันทุกโอกาสเลย เราว่าโทนนี้แมทช์สีง่าย แต่งง่ายค่ะ
หลุมที่เป็นชิมเมอร์ก็ไม่ได้เอะอะโวยวายมาก แต่งไปทำงานได้ เดทได้หมด

พิกเมนต์สีแน่นชัดกำลังดีเลยค่ะ เกลี่ยง่ายมากด้วยชอบๆ
แล้วเค้าติดทนอ่ะ ทั้งตัวสีแมทท์และชิมเมอร์เลยนะ

• MILLE 6D Eyebrow Pencil Waterproof •
• ราคา 129 บาท •
• พิกัดซื้อ Eveandboy / Watsons / Lazada •

ดินสอเขียนคิ้วแท่งนี้เป็นของแบรนด์ MILLE นะคะ หลายคนอาจจะเคยใช้
เค้าเคยมีรุ่น Limited ทำเป็นรูป LINE FRIENDS ด้วยนะ
รุ่นนี้เค้าเคลมเรื่องความเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ ดูจากชื่อรุ่นได้
ไม่ใช่แค่สามมิตินะ เค้ามาเป็น 6D เลยเด้ออ

หัวดินสอเขียนคิ้วรุ่นนี้เค้าจะเป็นแบบรีๆแบนๆ
เรื่องหัวดินสอนี่แล้วแต่ความถนัดของแต่ละคนจริงๆนะคะ
บางคนชอบหัวสลิมเล็กๆเขียนทีละเส้นคมๆก็อาจจะไม่ชอบหัวแบบนี้
แต่ส่วนตัวเราถ้าเป็นคิ้วจะชอบหัวแบบนี้ค่ะ เวลาเขียนเส้นมันดูไม่หลอกเท่าไหร่
เราว่ามันดูธรรมชาติดี อันนี้ต้องใส่ *** ไว้เลยน้าว่าแล้วแต่คนชอบฮับ

อีกฝั่งเค้าจะเป็นแปรงปัดคิ้วค่ะ ของรุ่นนี้ขนแปรงค่อนข้างนุ่มเลย
เวลาปัดก็คือไม่เจ็บเลยค่ะ นุ่มมาก แต่ต้องปัดเบาๆนะ
ถ้าปัดแรงเกินไปขนแปรงที่นุ่มๆมันจะปัดสีดินสอออกหมดจ้า
ในส่วนของความติดทนอยู่ที่กลางๆนะคะ กันน้ำ กันเหงื่อได้ดี
แต่ไม่ถึงกับต้องถูแรงๆตอนล้างไรงี้ค่ะ รีมูฟเวอร์ทั่วไปจัดการได้เลย

• Jellykiss Lollipop Contact Lens สี Cinamon Brown •
• ราคา 189 บาท •
• พิกัดซื้อ Eveandboy / Shopee •

ปิดท้ายด้วยคอนแทคเลนส์เบลล่าจ้าาา
หลายคนเรียกติดปากกันแบบนี้เพราะแม่นายเบลล่าเค้าเป็นพรีเซนเตอร์อ่ะเนาะ
เค้ามีหลายสีนะคะใครชอบโทนธรรมชาติแนะนำเลย
คอนแทคเลนส์ Jellykiss จะไม่ใช่แบบบิ๊กอายค่ะ ขนาดเท่าตาจริงเลย
เวลาใส่คือธรรมชาติสุดๆ แล้วเค้าจะมีความไล่เฉดสีในเลนส์สวยมากกก
ดูสวยธรรมชาติเหมือนตาหวาน ตาสวยมาตั้งแต่เกิดเลยแหละ
สีที่เราชอบใส่จะเป็นสี Cinamon Brown ค่ะ
เป็นน้ำตาลธรรมชาติหวานๆ สว่างนิดๆไม่ใช่น้ำตาลเข้มนะคะ
ไล่สีน้ำตาลแบบละมุนใจมาก ไม่ตัดขอบ ให้ฟีลน่ารักๆมากค่ะ

เราชอบตรงที่ใส่แล้วไม่ระคายเคืองตาเลยนะ
เค้าเคลมว่าเป็น Nano Technology Oxygen ตาหายใจได้ว่าซั่นน
ตัวนี้ค่าอมน้ำอยู่ที่ 38% นะคะ ใส่แล้วนิ่ม สบายตามาก

------------------------------------------------

ปิดท้ายด้วยฟินิชลุคงานตาที่เราแต่งประจำนะคะ
ก็จะเน้นความง่าย แต่ต้องสวย กรีดตาคมๆ โทนหวานๆ ละมุนใจแบบนี้ค่ะ

ก็เป็น 5 ไอเท็มงานตาที่เราใช้แต่งตาให้สวยปิ๊งๆในช่วงนี้นะคะ อย่างที่บอกว่าเน้นความสวยแบบสะดวก ใช้ง่าย ราคาไม่แพงค่ะ หลังจากนี้ก็คงจะต้องใส่แมสก์กันไปอีกยาวๆเลยแหละ ถ้าเรายิ่งปล่อยให้หน้าโทรมไม่แต่งเลย จิตใจก็อาจจะห่อเหี่ยวไปด้วย อย่างน้อยลุกขึ้นแต่งหน้าแต่งตาให้ตัวเองดูสดใสสดชื่นกันบ้างก็ดีนะคะสาวๆ อะไรที่ทำแล้วแฮปปี้ ทำโลดเลยค่าาา ให้โลกรู้ว่าโควิดก็มากั้นความสวยของเรามิได้ สำหรับวันนี้เราก็ขอตัวก่อนน้าา สัญญาว่าจะมีอะไรสวยๆงามๆมารีวิวกันอีกแน่นอน สวัสดีค่าาาา
ชื่อสินค้า:   essence, Deesay, Meilinda, Mille, Jellykiss
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่