ช่วยด้วยค่ะ คันสิวมาก ไม่หายสักที

สวัสดีค่ะตอนนี้เราเป็นสิวทั้งหน้าเลย หน้าผาก แก้ม คาง จมูก ทั้งคันและเจ็บมาก คันยุบยิบๆ ตลอดเวลา
ไม่ค่อยแต่งหน้าก็ยังไม่หาย 1 ปีแต่งหน้า 1 - 2 ครั้งเท่านั้นเอง แต่สิวก็ยังไม่ยอมลดลงแต่กลับขึ้นมามากกว่าเดิมอีก
ตอนนี้ไม่กล้าใช้ครีมอะไรเลย กลัวเป็นหนักกว่าเดิม
อยากหายค่ะ คันมากๆ เวลาล้างหน้าสิวแตกทีทั้งหนอง ทั้งเลือดไหลออกมาแสบมากเลย
ต้องทำยังไงถึงจะหายคะไม่กล้าลองใช้ครีมอะไรแล้ว ใช้มาหลายครีมมากๆ จนหน้าพังแล้ว
มีใครรู้จักคลินิคที่รักษาสิวไม่เลี้ยงไข้แนะนำทีค่ะ

ด้านบนเป็นรูปตอนสิวเห่อขึ้นใหม่ๆ เนื่องจากใช้ครีมมั่วหรือสาเหตุอะไรบางอย่าง จากนั้นเป็นปีก็ยังไม่หาย

อันนี้เป็นสิวปัจจุบัณเวลาแห้งมันจะคันมากๆๆๆๆๆๆ เลยค่ะ บางทีต้องตื่นเพราะคันเลย
ไม่รู้ว่าแพ้อะไร แต่มันเป็นหนองตลอด พอแห้งก็คันๆ ไม่หายไปสักที บางเม็ดแห้งไปแล้วก็กลายเป็นแผลเป็นทิ้งรอยดำไว้อีก
มีใครรู้จักคลินิคที่รักษาสิวไม่เลี้ยงไข้แนะนำทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่