ชวนเองแต่ให้เลี้ยงคืนด้วย

คือญาตเราชวนเราไปเที่ยวค่ะ แล้วบอกจะออกค่าใช้จ่ายให้ เค้าไม่มีเพื่อนไป เราก็ว่างๆเลยตอบตกลง
แต่ไปพักที่ตจว.นั่งเครื่องพักโรงแรมราคาก็15000+
เราก็เกรงใจนะคะ เลยคิดไว้ว่าถ้ามีเงินจะเลี้ยงคืนแน่นอน แต่ยังไม่ใช่เร็วๆนี้แน่เราเรียนอยู่ค่ะ รายได้เสริมก็ไม่ได้มาก จ่ายค่าเทอมเองอีก ไม่ได้มีเงินมากมายขนาดนั้น
แต่ยังไม่ทันได้ไปเลย เค้าก็พูดว่าเลี้ยงคืนด้วยนะ ไปที่นั่นเลย.. ไปช่วงวันหยุดเทศกาลอีกแค่ไม่กี่เดือน เราไม่รู้เค้าพูดจริงไหม แต่ลำบากใจไม่รู้จะพูดยังไงเลยค่ะ เลยตอบว่าหาเงินไม่น่าทัน เราจะคุยยังไงดีคะ เราเป็นคนถนอมน้ำใจคนอื่นมากๆ จองที่พักไปแล้วด้วย ญาตกันด้วย แต่ตอนแรกเค้าเป็นคนบอกเองชวนเอง และจะจ่ายให้เอง เลยกะว่าถ้าไม่มีเงินจริงๆจะผ่อนคืนให้ หรือไม่ก็เก็บเงินคืนเค้าทีเดียวเลยครึ่งนึง  เราคิดถูกแล้วใช่ไหมคะ คือไม่อยากไปเที่ยวเเล้วค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
หนูแต่งละครได้....ดีมากกกๆๆๆ​ ครับ

ญาติจะไม่รู้หรอ​ ว่าหนูไม่มีเงิน....เค้ารู้อยู่แล้ว

ญาติจะไม่คิดหรอ  ยังไงโอกาสที่หนูจะเลี้ยงคืนเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว....สมมุติ​ถ้าเป็นเรื่องจริง​ โอกาสที่คนชวนจะพูดแบบนี้...ยากครับ

และถ้าหนู​ยืนยันหัวชนฝา​ ว่า...เป็นเรื่องจริง​ ยังไงแล้วหลายๆ​ คนในนี้​ ทำไมถึงเชื่อ​ แต่สำหรับผม...ยัวเป็นเรื่องที้ต้องบอกว่า...ฟังความข้างเดียว

แต่ผมก็คิดว่า​ % สูงมากๆ​ แต่งเรื่องขึ้นมา​ เพราะถ้าเป็นของจริง​ คนมีเงินต่างหาก​ ที่จะต้องอายเด็ก

ทุกๆ​ คนในนี้​ เคยซื้อขนมฝากใครๆ​ กันบ้างมั้ย

เวลาเอาของไปให้​ เราก็จะพูด​ ว่า... "อะ ซื้อมาให้กินเล่น"  อีกฝ่ายก็ต้องขอบคุณกันตามมารยาท

แล้วทีนี้​ คุณๆท่านๆ​ ในนี้​ เคยพูดกลับไปแบบทันควันมั้ย​ ว่า..." มีโอกาสไปไหน​ ซื้อมาให้บ้างนะ"

ผมว่า...หนูแปลกมนุษย์​มนา แล้วละครับ​ มันเป็นการแต่งเรื่องที่ยังไม่ค่อยเนียบเลย...จ๊ะะะ

และถ้าจริง​ ลองให้ญาติ​ส่งหลักฐาน​ booking เที่ยวบินมาซิ  หนูก็บอกเค้าไปว่า...อยากเห็นใบนั้น..ไม่มีไรหรอก​ แค่อยากเห็น​ แล้วหนูก็มา​แค๊ปหน้าจอ​ ส่งมาดูในนี้อีกที​ ,อย่ามาตอบนะ​ ว่าไม่มี​ line ญาติ​ และบินจากไหน-ไปไหน

และถามญาติ​หน่อย​ ว่านอนโรงแรมอะไร​ คืนละเท่าไหร

จากนั้น​ ก็ให้นักสืบใน​ pt.​นี่แหละ​ ประเมินคาดการณ์​กันต่อไป​ ว่า...จะโม้รึเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่