วางหิ้งพระทิศไหนดีครับ แล้วถ้าเรามีพระเยอะมาก วางทิศเดียวไม่หมด วางหลายทิศได้ไหมครับ

แบบบ้านเป็นดังรูปครับ จากรูปคือบริเวณชั้น 2

จะทำห้องพระในตำแหน่งห้องที่วงกลมสีแดงไหม ตอนแรกจะทำหิ้งพระหันหน้าเข้าทิศเหนือ ซึ่งเป็นหน้าบ้าน ปัญหาคือมีพระเยอะมากครับ เกิน 100 องค์ นับรวมจริงๆน่าจะ 200 องค์ ได้ วางทิศเดียวไม่หมดแน่ๆ เลยถ้าวางเป็นรูปตัว U คือวางหันหน้าทั้ง 3 ทิศ เหนือ ตะวันออก ตะวันตก จะมีปัญหาอะไรไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่