มีซอสญี่ปุ่นอะไรบ้างที่ใช้แทน ซอสยากิโซบะ ได้บ้างครับ แนะนำหน่อยครับ

มีซอสญี่ปุ่นอะไรบ้างที่ใช้แทน ซอสยากิโซบะ ได้บ้างครับ แนะนำหน่อยครับ พอดีซอสยากิโซบะ  190 ++  ราคาค่อนข้างสูง  เราใช้น้อย นานๆ ทำที ขวดเล็กไม่ค่อยมีขายด้วย เห็นซอสญี่ปุ่นมีหลายแบบ เช่น โชยุ, เทริยากิ, เมนสึยุ, พอนสึ, ทงคัตสึ, ทาโกะยากิ, โอโคโนมิยากิ ฯลฯ เยอะแยะไปหมด อยากรู้ว่า ใช้ตัวไหนแทนกันได้บ้างครับ แนะนำด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่