เงินค่าครองชีพกับเงินค่าเทอมเป็นอันเดียวกันหรือเปล่าคะ หรือค่าเทอมกยศเป็นคนจ่ายให้?

เมื่อวันที่4ธ.ค. เงินกยศ.เข้า9,000ค่ะ รวมกับอันเก่าเป็น12,600บาท ตกใจมาก เลยสงสัยค่ะว่าเป็นเงินที่เก็บไว้จ่ายค่าเทอมหรือเป็นเงินใช้จ่ายทั่วไป

คำถามคือ
  ถ้าเกิดเราเข้ามหาลัยของรัฐ กยศ.จะจ่ายค่าเทอมให้ หรือว่าเราต้องเอาเงินค่าครองชีพที่ได้ออกมาจ่ายเองคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่