สะ่งของออนไลน์ โอนชำระเงินกับร้านแล้ว แต่ Kerry มาส่งแล้วจะเก็บอีก

เกิดปัญหาว่าผมสั่งสินค้าออนไลน์ครับ รวมส่งแล้ว ประมาณสี่ร้อยบาท ตอนสั่งก็โอนชำระเรียบร้อย (มีหลักฐานสลิปโอน) แต่พอวันนี้ Kerry มาส่งของ กลับบอกว่าสินค้าไม่ได้จ่ายเงิน 
ผมติดต่อกับร้าน เพื่อสอบถาม ร้านเงียบครับ อ่านแต่เงียบ!!!.... พอทักข้อความไปอีก ไม่อ่าน (เป็นร้านออนไลน์ที่มียอดคนติดตามเป็นหมื่นนะครับ) แบบนี้ผมต้องทำอย่างไรครับ แจ้งความได้ไหม ในข้อหาอะไรบ้าง หรือต้องรอกี่วันถึงจะแจ้งความได้?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่