แม่ลูกอ่อนอยากทำงาน

กระทู้คำถาม
แม่ๆเริ่มทำงานกันตอนไหนคะ??

ขอเกริ่นก่อนนะคะ เราเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวค่ะ เป็นแม่ฟูลไทม์ แต่ก็ไม่เชิงว่าเลี้ยงเอง100% เพราะยังมีแม่(คุณยาย)ช่วยเลี้ยงอยู่บ้าง แต่แม่(ยาย)จะซัพพอร์ตเรื่องค่าใช้จ่าย ซื้อแพมเพิสซื้อนมข้าวของเครื่องใช้ให้หลานไปซะมากกว่าค่ะ แต่ก็นะ..คนเป็นแม่อย่างเราก็อยากแต่งตัว อยากซื้อของให้ตัวเอง อยากมีเงินใช้บ้าง แต่ไม่อยากขอเงินทางบ้าน เพราะเราไม่ค่อยชอบขอเงินที่บ้านใช้นานแล้วค่ะ เลยคิดว่าอยากหาอะไรขาย ก้เริ่มจากขายของออนไลน์ ขายสกินแคร์ก้แล้ว คอลลาเจนก้แล้ว เสื้อผ้าแฟชั่นก้แล้ว ขายชุดนอนก้แล้ว เอาเงินไปจมหลายที่อยู่เหมือนกันค่ะ จนตอนนี้เหลือเงินก้อนเล็กๆก้อนสุดท้ายจากการทำงานเมื่อก่อน อยากจะลองเอามาลงทุนอีกซักรอบ เราอยากขายหลายอย่างมาก แต่ก้กลัวว่าจะขายได้มั้ย เงินจะจมอีกมั้ย กังวลไปหมด อีกอย่างตอนนี้ลูกก้กำลังอยู่ในวัยติดแม่ด้วย(ลูกกำลังจะ9เดือน) จะออกไปทำงานเหมือนเมื่อก่อนก้ไม่ได้ เราเลยคิดว่าอยากหาอะไรมาขายหน้าบ้าน(ขอโทษที่พิมวนไปวนมานะคะ)เวลาจะหาอะไรมาขายก้กลัวจะขายไม่ค่อยได้ เพราะเปนบ้านนอก ส่วนมากก้มีแต่คนแก่ หนุ่มๆสาวๆมักจะไปอยู่ในเมืองกันค่ะ ทุกคนคิดว่าควรขายอะไรดีคะ
สิ่งที่เราอยากขาย
•ลูกชิ้นนึ่ง/ยำ
•หมี่เขย่า
•เฟรนไชส์ชากาแฟ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่