ทุกคนมีความเห็นเกี่ยวกับแม่เลี้ยงเดี่ยวยังไงบ้างคะ?

กระทู้คำถาม
จขก.เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวค่ะ ไม่ได้ตั้งใจท้อง แต่ตั้งใจเก็บเด็กไว้ ตอนท้องยังพอทำงานได้ พอคลอดแล้วไม่ได้ทำงานเลยค่ะ ต้องเป็นแม่ฟูลไทม์ เพราะเลี้ยงเอง แต่มีแพลนไว้ว่าพอน้องโตสักขวบ-2ขวบ จะฝากให้ยายช่วยเลี้ยงแล้วทำงานค่ะ พออายุเข้ารร.ได้ก็จะส่งเข้าเรียน โดยส่วนตัวตอนนี้ยังไม่อยากมีใคร แต่คิดไว้ว่าถ้าลูกได้ 5 ขวบจะลองเปิดใจ ทุกคนว่ามันจะดูแย่ไปมั้ยคะ ที่อยากจะมีครอบครัวทั้งที่มีลูกแล้ว ขอความคิดเห็นด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่