เช็คระยะที่ศูนย์

กระทู้คำถาม
มีเรื่องสงสัยค่ะ
ผลการเช็คระยะจากศูนย์นี่เชื่อถือได้มั๊ยคะ
อย่างเช่น ผ้าเบรค เค้าดูด้วยตาหรือเค้าแงะเข้าไปดูจริงๆ
คือเจ้าหน้าที่ศูนย์แจ้งว่าทุกอย่างปกติ อยู่ในเกณฑ์มาตรฐานใช้งานได้ปกติ เราจึงเอารถวิ่งออกตจว.ไป
แต่จากการรับรู้ของตัวเองกับรถ มันไม่เป็นอย่างงั้น จึงต้องเปลี่ยนไปเข้าอู่ และช่างแจ้งทันทีว่าผ้าเบรคหมดทั้ง4ล้อ จะออกตจว.ก็คงอยู่แค่รังสิต
เลยอยากรู้ว่าเราต้องปรับความเชื่อใจการเข้าศูนย์ใหม่ หรือเราเข้าใจกระบวนการคำว่าเช็คระยะผิด
อยากสอบถามผู้รู้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่