สอบถามหุ้นน้ำตาลกับความสัมพันธ์ของเงินเฟ้อค่ะ

พอดีว่าเราเป็นนักลงทุนมือใหม่ค่ะ อยากสอบถามเพื่อนที่เล่นหุ้นน้ำตาล 

หากเงินเฟ้อมากแล้ว set ดิ่ง ตัวหุ้นน้ำตาลจะลงตามด้วยไหมคะ เนื่องจากน้ำตาลที่แพงขึ้นเกิดจากวิกฤตที่ประเทศบราซิลแห้งแล้ง แล้วยังงี้ราคาน้ำตาลจะแตกตามเงินเฟ้อด้วยไหมคะ 

รบกวนด้วยนะคะ เราเล่นแบบสวิงค่ะ แต่ครั้งนี้เก็บมาเยอะ แอบกังวลค่ะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่