หัวหน้าลาออก เราจะได้เป็นหัวหน้าไหมครับ?

ผมเป็นนศ.จบใหม่ ทำงานการตลาดจะครบ1ปีแล้วครับ หัวหน้าดันมาลาออกช่วงเดือนต้นเดือนตุลา แผนกการตลาดมี หัวหน้าและผมอยู่สองคนครับ 
ก่อนลาออกหัวหน้าคุยกับเจ้านาย(ประธาน เจ้าของ บ.)ว่าให้ผมรับคำสั่งโดยตรงจาก ลูกสาวเจ้านาย ลูกสาวรับตำแหน่งผู้บริหารครับ
 ล่าสุดเงินเดือน เดือนพฤศจิกา ไม่เพิ่มสักบาทเลยครับ ทั้งๆที่รับหน้าที่เพิ่มขึ้น ดูแลงานแทนหัวหน้า ส่วนลูกสาวเจ้านายคอยเช็คอีเมล์แล้วบรีฟงานผมอีกที ว่าอยากได้อะไรแบบไหน ตอนนี้รู้สึกท้อมากเลยครับ งานเยอะ เงินน้อยไม่ถึงเกณฑ์ป.ตรีจบ ค่าครองชีพก็เพิ่มขึ้นอีก 
ทีนี้เลยสงสัยว่าผมจะได้ขึ้นเงินเดือนไหมครับแล้วจะได้เป็นหัวหน้าแผนกการตลาดรึเปล่า หรือว่าผมต้องไปคุยขอขึ้นเงินเดือนเองครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่