เลิกกับเเฟนเเล้วค่ะมูฟออนยังไงคะ

ตอนเลิกคือเสียใจทั้งคู่ค่ะ (หรือพี่เค้าไม่เสียใจเเล้วเราเสียใจคนเดียว???)  พี่เค้าเแ็นเเฟนคนเเรกของเรา ซึ่งพี่เค้านิสัยดีมากๆๆๆ อบอุ่นเเบบไมโครเวฟเเต่ ติดเรียนค่ะ เเละเราถามพี่เค้าว่าจริงจังไหมเค้าตอบว่าจะว่าไม่จริงจังก็ได้ เค้าสนมจเรียนมากกว่า เราก็ตอบกลับไปว่าเหมือนกัน คบไม่ได้จริงจังมาก เเบบความสัมพันธ์มันเลิกเมื่อไหร่ก็ได้อยู่เเล้ว เพราะ นานๆที ได้คุยกัน เพราะติดเรียนติดสอบเเข่งขันวิชาการทั้งคู่( เป็นเด็กเเข่งวิชาการอ่ะค่ะ)เเล้วไม่มีเวลาเเต่เรากับพี่เค้าพยายามประคองความสัมพันธ์อ่ะค่ะ จนกระทั่งมีวันนึงเค้าพูดว่า เค้าไม่อยากให้เรารอเเล้วไปเจอกับคนที่ดีกว่า ไม่อยากให้เสียใจ ไม่อยากให้ร้องไห้เเล้วเค้าบอกจริงจังกับการเรียนมากๆ สอบเข้าม.4ให้ได้ พี่เ้คาติดงาน เราเลยควรเลิกกัน ขอโทษทุกๆอย่าง เรากับพี่เค้าไม่เคยทะเลาะกันเลย เข้าใจกันด้วยซ้ำ เค้าบอกว่า เค้าดีใจมากที่ได้รู้จักกับเรา ขอบคุณที่ได้คุยกัน ขอบคุณที่ทำให้มีโมเมนต์น่ารักๆบ้าง ขอบคุณที่ทำให้เขาอ่อนโยนขึ้น  เราอยากเจอพี่เค้าตอนมหาลัยมาก มันฝังใจเพราะเป็นเเฟนคนเเรกอ่ะ เราอยากให้มันเป็นคนเเรกเเละคนสุดท้าย เราขอระบายเเค่นี้ละกัน ปล.ขอความเห็นที่ไม่เเรงนะคะ ไม่ทำร้ายจิตใจอ่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่