เวลาทำกิจกรรมคนเดียวจะทำเงียบ ๆ  แต่เวลามีคนอื่นอยู่ด้วย มักจะทำกิจกรรมนั้นด้วยเสียงดัง

มีเพื่อนร่วมหอคนนึง เวลาทำกิจกรรมคนเดียว เช่น ดูบอล เล่นกับแมว เขาก็เล่นเงียบ ๆ 
แต่เวลามีคนอื่นเดินผ่าน เขามักจะทำกิจกรรมนั้น ๆ ด้วยเสียงดัง
ทำไมถืงเป็นเช่นนั้นครับ ในบางครั้งผมรู้สึกว่าถูกรบกวนน่ะครับ คนที่เหลือก็รู้สึก
ถามไปตรง ๆ เขาก็บอกไม่ได้เหมือนกัน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่