!!.เป็นงง! ครูสาวนอนเล่นเกมอยู่ดีๆ มีรหัส OTP เข้า แป๊บเดียวเงินหายเกลี้ยงบัญชี..!!

#tag หมวดมือถือ เพราะเกี่ยวข้องเต็มๆ #tagธนาคาร เพราะเกี่ยวข้อง #tag เตือนภัย เพราะจะได้ช่วยเหลือท่านอื่นด้วย #tag smartphoneเพราะเกี่ยวข้องเนื่องจากคงไม่ส่งotpเข้าตู้เย็นนะฮะ  tag mobile operatorเพราะจะช่วยป้องกันแก้ไขได้อย่างไรคงไม่ยากเกินความสามารถครับ

ค่ายมือถือต่างๆมีทางป้องกันได้ไหมครับและธนาคารให้ความช่วยเหลือได้ไหมครับ ใช้smart phone หรือมือถือก็เสี่ยงได้ทุกเวลาครับใครมาแฮกotpแบบนี้ได้บ้างครับ

https://www.matichon.co.th/social/news_3061626

ป็นงง! ครูสาวนอนเล่นเกมอยู่ดีๆ มีรหัส OTP เข้า แป๊บเดียวเงินหายเกลี้ยงบัญชี ดูสเตจเมนต์ไม่พบรายการเคลื่อนไหว ลุยแจ้งความ-ติดต่อธนาคาร
เมื่อวันที่ 27 พฤศจิกายน ผู้ใช้เฟซบุ๊กท่านหนึ่ง ซึ่งเป็นข้าราชการครู โพสต์ข้อความลงในกลุ่ม แชร์ประสบการณ์โดนหักเงินจากบัญชีโดยไม่รู้ตัว ระบุว่า สวัสดีค่ะ…เวลาประมาณ 23.37 น.
นอนเล่นเกมอยู่ดีๆ มีรหัส OTP เข้ามา

แว่บแรกเรานึกถึงข่าวเงินออกไม่ทราบสาเหตุ เลยจะรีบเข้าแอพพ์ไปโอนเก็บไว้บัญชีอื่น แต่เพียงเวลาแค่ 1 วินาที เงินออกหมดเลยค่ะ
ไปดูสเตจเมนต์ไม่พบรายการเคลื่อนไหวใดๆ นอกจากรายการที่เราโอนปกติ แบบนี้จะได้เงินคืนไหมคะ? พรุ่งนี้จะไปติดต่อธนาคาร ตอนนี้นอนไม่หลับเลยค่ะ

ซึ่งต่อมา ครูท่านดังกล่าว ยังโพสต์ผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัวระบุว่า ได้เข้าแจ้งความ และติดต่อกับธนาคารเรียบร้อยแล้ว

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่