งานโรงเเรมใช้ภาษาญี่ปุ่นไหมครับ

คือผมกำลังสนใจที่จะเรียนต่อการโรงเเรมครับเเล้วผมต้องการเรียนภาษาญี่ปุ่นเป็นภาษาที่สามเพราะผมชอบเรียนภาษาญีาปุ่นมากๆเเล้วก็ชอบพวกงานโรงเเรมครับ ตอนนี้ผมอยู่ สายศิลป์ญี่ปุ่นครับ ผมรู้สึกไม่ไหวกับภาษาจีนจริงๆเคยเรียนอยู่ ถึงจะรู้ว่าการโรงเเรมมีโอกาสได้ใช้ภาษาจีนมากกว่า ผมเลยอยากจะถามว่าการโรงเเรมได้ใช้ภาษาญี่ปุ่นเยอะไหม ส่วนใหญ่โรงเเรมเเถวไหนทีามีคนญี่ปุ่นเยอะๆ เเละถ้าผมได้เรียนการโรงเเรมจริงมีโอกาสจะหางานหลังช่วงสถานการณ์โควิดได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่