ชอบเคมี ชีวะ แต่ไม่ชอบคณิต อังกฤษ ควรเรียนอะไรดี?

คือตอนนี้เราเป็นคนที่ชอบเคมี ชีวะมากๆค่ะ แต่เป็นคนที่ไม่เก่งคำนวนเท่าไหร่แต่ก็พอที่จะทำได้บ้าง ปต่กับภาษานี่ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลยค่ะ เลยนึกไม่ออกว่าจะเรียนคณะอะไรดี ส่วนตัวอยากเข้าวิศวะเคมี แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะเข้าเรียนได้ไหมเพราะ คำนวนไม่เก่ง ภาษาก็ไม่เก่ง😥มีคณะอะไรที่จะพอแนะนำได้บ้างไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่