ขอสอบถามพี่ๆวิศวะมช.

คือตอนนี้หนูอยู่ม.3ค่ะ จะจบแล้วต้องเลือกสายเรียนต่อ แล้วหนูอยากเข้าคณะวิศวกรรมมากๆ มช.เลยใกล้บ้านด้วย
ทีนี้คนจะเรียนวิศวะต้องเรียนสายสามัญวิทย์-คณิตอย่างเดียวรึเปล่าคะ? ตอนแรกหนูก็คิดจะเรียนสายนี้แล้วแหละค่ะ
แต่ว่าครูกดดันมากๆในการเรียน  ถ้าหากหนูเรียนศิลป์-คำนวน  แล้วเรียนเพิ่มฟิสิกซ์ เคมี ชีวะ คณิตวิทย์ เอาเองได้มั้ย
จะต้องพยายามมากๆๆๆเลย  จะสอบตรงเข้าได้มั้ยอ่า〒_〒 วอนพี่ๆให้คำแนะนำทีค่ะ
...
อันนี้เป็นกระทู้แรก พิมพ์งงๆหน่อยเนื่องจากนอนไม่เพียงพอ🙏🙇
แท็กผิดห้องขอโทษด้วยนะค้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่