อยากสอบทหารต่อ แต่ว่ายน้ำไม่เป็น ไม่มีเวลาไปเรียนด้วยครับ(ยังไม่ปลด) แต่ซิทอัพ ดันพื้น วิ่ง ดึงข้อ ไม่มีปัญหาครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ผมอายุ22ปี เป็นทหารอากาศอยู่ครับ (เป็นผู้ช่วยครู หน่วยฝึกทหารใหม่ครับ) ปลดพ.ย.หน้า 12พ.ย. ปีหน้าก็อายุ23แล้วครับ อยากทราบจากผู้รู้ครับ มีทหารสายไหน สอบพละไม่ต้องว่ายน้ำครับ แล้วแต่ละปีจะมีการเปิดรับสมัครสอบไหมครับ ได้ถึงอายุเท่าไหร่ (มีรอยสักในร่มผ้าครับ เกินออกมานิดหน่อยเวลาใส่ชุดลำลองของทหาร (เสื้อยืด กางเกงขาสั้น) มีแพลนไปลบรอยสักแล้วครับ) วุฒิ ม.6 แผนวิทย์-คณิต เกรด 2.28 ไม่แย่มากใช่ไหมครับ555

ปล.ทุกเหล่าทัพ ทุกสายงานครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่