หัวใจเต้นเร็ว มือสั่นโดยไม่ทราบสาเหตุ

สวัสดีค่ะ
ตอนช่วงหลังจากเลิกคาบเรียนเเล้วเราก็ไปนั่งอยู่คนเดียวเราไม่มีอาการหรือความรู้สึกเศร้าหรือเครียดอะไรเลย เเล้วอยู่ๆเราก็หัวใจเต้นเร็วเเบบถี่
เเล้วมือเราก็สั่น เราไปล้างหน้าก็ไม่หายหายใจเข้าออกช้าๆก็ไม่หาย เป็นเเบบนั้นประมาณครึ่งชั่วโมง จนเราต้องทำให้ตัวเองเจ็บมันถึงจะหยุดค่ะ (ส่วนมากเราจะหยิกไม่ก็หาอะไรมาเเทงเเล้วมันจะหายอะค่ะ) เราไม่มีโรคทางจิตอะไรมาก่อนเลย เเต่นี่เป็นครั้งที่ 3 เท่าที่เราจำได้  
เราบอกเพื่อนเพื่อนบอกว่าเพราะเครียดรึปล่าวซึ่งเราก็ไม่มั่นใจ มีใครพอจะรู้หรือเป็นเเบบเดียวกันไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่