ปัญหาการเปิดเบอร์ขายใหม่ค่ายสีเขียว

ปัจจุบันเปิดเบอร์ใหม่พร้อมเครื่องมา 1 เดือน ใช้งานวันแรกเจ้าของเก่าโทรมาหาว่าเอาเบอร์เขาไปได้ยังไง เคลียร์ปัญหาเรื่องบัญชีไลน์ไปสักพัก ผ่านไม่กี่สัปดาห์ได้รับ sms แจ้งเรื่องแต้มคะแนนจากปั๊มแห่งหนึ่ง แสดงว่าเบอร์นี้เอาไปผูกบัญชีไว้ พอจะสมัครบัญชีแอปช็อปปิ้งออนไลน์ก็ขึ้นว่าเบอร์เรายังถูกใช้อยู่ จะสมัครใช้ทรูมันนี่วอลเล็ต ก็ไม่สามารถทำได้อีกเช่นกันเพราะเบอร์ผูกไว้แล้ว เมื่อไม่กี่สัปดาห์ก่อนได้รับสายจากทางสำนักทนายไม่ก็สำนักงานติดตามหนี้สินโทรมาว่าเจ้าของเบอร์นี้ติดอะไรบลา ๆ ขอให้ติดต่อหาทนายนั่นนี่ แต่ชื่อที่แจ้งมาไม่ใช่เราเลย พอบอกกลับไปว่าอาจจะเป็นเจ้าของเก่านะ ทางสำนักงานก็ตกใจและขอโทษเนื่องจากเพิ่งได้รับข้อมูลว่าเจ้าของชื่อใช้เบอร์นี้เมื่อไม่เดือนที่แล้วหรือราว ๆ นั้นเอง นอกจากนั้นยังได้รับปัญหาคนโทรมาแต่เป็นการต้องการติดต่อเจ้าของเก่าตลอด คือสงสัยว่าเราต้องรอให้มีเรื่องจำเป็นก่อนถึงทราบและตามแก้แต่ละแอปแต่ละบัญชีที่ผูกไว้เองหรอครับ เราสามารถเปลี่ยนเบอร์แต่ค่ายเดิมโปรเดิมได้ไหม หรือว่าใครมีประสบการณ์แบบนี้แก้ยังไงกันหรอครับขอความรู้ทีครับ พอดีแจ้งไปทางค่ายที่ใช้เขาก็ไม่สามารถแก้ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่