สอบถามเรื่องการขอรีไฟแนนซ์ย้ายธนาคาร สินเชื่ออเนกประสงค์ ครับ

ขอสอบถามเรื่องการขอรีไฟแนนซ์ย้ายธนาคาร สินเชื่ออเนกประสงค์ ครับ ว่าสามารถทำได้เลยโดยไม่ผิดเงื่อนไข และต้องเสียค่าปรับหรือไม่

ครอบครัวผมเอาโฉนดของที่บ้านไปกู้กับ SCB มาได้ 2 ปีแล้วครับ เค้าให้เป็นสินเชื่ออเนกประสงค์มาครับ เอาตรงๆ ด้วยเศรษฐกิจตอนนี้ ผมสู้ดอกเบี้ยไม่ไหวจริง พอดีมรทางเลือกที่ดีกว่า คอกเบี้ยถูกกว่า เลยจะขอย้าย

แต่ไม่มั่นใจว่า จะถูกปรับผิดเงื่อนไขหรือไม่ แต่ตอนที่ทำสัญญา เจ้าหน้าที่บอกว่าสามารถปิดได้ตลอดเพราะไม่ใช่สินเชื่อบ้านครับ ผมดูในสัญญาก็ไม่ได้มีข้อไหนระบุว่าห้ามปิดก่อน 3 ปี

รบกวนชี้แนะทีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่