มีใครไม่มีเพื่อนมั้ยคะ ทำอะไรคนเดียวตลอด

กระทู้คำถาม
คือเราไม่มีเพื่อนเลยค่ะ เรื่องมันมีอยู่ว่าเราย้ายไปเรียนรร.ใหม่ เราเป็นคนคุยไม่เก่งค่ะเอาง่ายๆคือพวกเข้าสังคมไม่เก่งอะค่ะ แต่เราก็พยายามชวนเพื่อนให้ห้องคุยนะคะแต่ก็ไม่มีใครสนใจเราเลย เราพยามยามหลายรอบแล้วค่ะแต่พวกเขาก็ไม่สนใจเหมือนเดิม
เราเครียดมากเลยคะ ไม่อยากไปเรียนเลย
มันเหงา มันโดดเดี่ยวไปหมด กินข้าวคนเดียว เข้าแถวคนเดียว เดินไปเรียนคนเดียว
เวลาครูให้จับกลุ่มทำรายงาน เราจะเป็นคนเดียวที่ไม่มีกลุ่มค่ะ ทำคนเดียวตลอด
เวลากลับบ้านแม่เราชอบถามตลอดว่ามีเพื่อนรึป่าว เราก็ตอบยากมากค่ะแต่ต้องโกหกแม่ไปว่ามี บางทีเราก็อายคนนะคะที่ทำอะไรคนเดียวตลอด มีแต่คนไม่สนใจ มีแต่คนเมิน
เบื่อมากเลยค่ะไม่อยากไปเรียนมากๆเลย
#อาจจะยาวน้อยนะคะแต่นี่คือทั้งหมดที่เราอึดอัดจริงๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่