อาการแบบนี้ใช่กรดไหลย้อนไหมคะ

คือก่อนอื่นเลย หนูอายุพึ่ง14 มีอาการเหมือนมีอะไรอยู่ในคอตลอดเวลา(แต่เป็นๆหายๆ) อยากเรอ แน่นหน้าอก เคยไปหาหมอ หมอบอกว่าเป็นกรดไหลย้อนแต่ไม่เอะใจ เพราะเมื่อก่อนเราชอบกินแล้วนอน เลยคิดว่าน่าจะเป็นกรดไหลย้อน แต่พอมา2วันก่อนเริ่มมีอาการเพิ่ม คือหาวบ่อย หายใจไม่อิ่ม (ตอนไปหาหมอ หมอให้แค่ยาน้ำเป็นขวดมากินเท่านั้น ) แบบนี้อัตรายมากไหมคะ คือเราคิดว่าจะลองหาหมอแบบจริงจัง รร.เอกชนอะไรอย่างงี้ เพราะรพ.รัฐแถวบ้านมีแต่ยาน้ำมาให้แล้วไม่หาย ถ้าเกิดยังไม่อันตรายมากไม่อยากไปหาหมอเท่าไหร่เพราะฐานะไม่ค่อยดี หรือใครมีวิธีแนะนำไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่