@ฉันอยากรู้555

กระทู้คำถาม
สวัสดีทุกท่านกันด้วยนะครับผมอายุ17ปีรู้เรื่องการเมืองแค่นิดหน่อย

แต่ผมอยากรู้ว่าทุกท่าคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องการเมืองหรือบุคตลสำคัญทางการเมืองหรือนายกหรืออดีตนายกอย่างไรบ้างเพราะบางคนบอกว่าชอบคนนั้นคนนี้เพราะอะไร
ดีอย่างไร​ ไม่ดีอย่างไร​   คุณได้ผลประโยชน์หรือเสียผลประโยชน์อย่างไร

ซึ่งผมคิดว่าสามารถสนุปได้4แบบคือ
1.ดีทุกคน
2.ดีบางคน
3.แต่ละคนก็มีทั้งดีและไม่ดีในตัวของตน
4.ไม่ดีซักคน

ถ้าเป็นแบบนี้แปลว่าจะต้องมีคนที่ได้รับข่าวสารที่ไม่จริงหรือจริงบางส่วนหรือได้รับข่าวสารที่ไม่ทั่วถึงเพราะมัดขัดแย้งกันเอง

***ผมต้องการผู้ที่ประสงค์ที่จะแสดงความคิดเห็น​และแสดงอย่างสุภาพเหมาะสมไม่ว่าร้ายกัน​เพราะพวกเราต่างเป็นมนุษย์กันทั้งสิ้นและทำให้รู้สึกแย่เปล่าๆ ที่ผมตั้งคำถามเพื่ออยากได้มุมมองที่กว้างขึ้น​ ว่าแต่ละคนทำไมถึงมองแบบนี้เนื่องจากแต่ละคนมีประสบการณ์​ สภาพแวดล้อม​ วิถีชีวิต​ ความคิด​-ความเชื่อ​ สิ่งที่ได้และเสีย​ ที่ต่างกัน

หากผมทำผิดอะไรก็ขออภัย​ ณ​ ที่นี้ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่