ช่วยทีครับ 😭🙏 หน้าจอ PC Acer เป็นสีเหลือง

ขอความช่วยเหลือหรือคำแนะนำจากผู้รู้หรือคนที่สันทัดเรื่องคอมพิวเตอร์หน่อยครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับตอนนี้เจอปัญหาหน้าจอ PC Acer เป็นสีเหลือง อาการคือพอเวลาช่วงเย็นตั้งแต่ 17.35 เป็นต้นไป อยู่ดีๆหน้าจอคอมก็เปลี่ยนเป็นแสงสีเหลืองเอง ปวดตามากครับเป็นแบบนี้ทุกวันเลยครับ แต่พอเช้าก็กลับมาเป็นแสงขาวปกตินะครับ เลยไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรกันแน่ 

ไม่แน่ใจว่าเผลอไปตั้งค่าอะไรหรือป่าว ใครรู้สาเหตุวิธีแก้ไข ช่วยทีครับ 🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่