ถ้าหนีออกจากบ้านไปอยู่กับครอบครัวเเฟน เเฟนเราจะมีความผิดมั้ยคะ

คือว่า เราอายุ 19 จะ 20 คบกับแฟนเราอายุ 20 ค่ะเเล้วเเม่ซึ่งไม่อยากให้มีเเฟน เเต่ด้วยเหตุผลที่เราเองก็พอเดาออกว่าเเม่จะห่วงความรู้สึกของพ่อ (พ่อเลี้ยง)มากกว่าเรา คือเค้ามีลูกด้วยกัน 1 คน ซึ่งขึ้นชื่อว่าพ่อเลี้ยงทุกคนย่อมรู้ดี เเต่เราก็บอกแม่นะว่าเราต้องเจอไรบ้างกับคนของเเม่ เเต่เราไม่รู้ว่าเเม่เชื่อมั้ยเราได้เเต่บอกๆๆเเล้วก็บอกซึ่งเราไม่รู้เเม่เชื่อมั้ยเพราะเเม่นิ่งไม่ทำอะไรเลย เเล้ววันนึงแฟนเรามาที่บ้านก้มาเที่ยวแค่เเปปเดียว คือมาครั้งเเรกแม่ก็เฉยๆ เเต่พ่อ(เลี้ยง)มาโกรธเราค่ะ คือเราไม่ได้ทำไรผิดเลย เเล้วเราเลยไปถามเเม่ว่าโอเคกับเเฟนเราบ้างมั้ย เเม่ตอบกลับมาว่าถามทำไม เเล้วก็พยายามบอกประมาณไม่อยากให้เรามีเเฟนคือเราสตั้นเเล้วก็นิ่งไปเลย เพราะการที่เรามีเเฟนเราเข้าใจว่าไม่อยากให้เราเสียการเรียนนะ เเต่เราไม่ละเลยหน้าที่ตัวเองเเค่จะขอออกไปข้างนอกบ้างนานๆทีก็ได้ แต่พอเเม่รู้ว่าพ่อเลี้ยงมาโกรธเราเเม่ทำเมินเรา ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ไม่มีไรเกิดขึ้นเลย ครั้งที่สองเเฟนเข้ามาที่บ้านเพราะเเม่เเฟนให้มาชวนไปกินหมูกระทะ คือพ่ออีกแล้วพ่อเเสดงพฤติกรรมว่าเเบบไม่ชอบ ออกอาการมาก คือไม่ไว้หน้าเราเกร็งใจเเฟนเราก็ไม่มี  แม่ทำเมินไม่สนใจ เราได้เเต่บอกแฟนว่าไม่เป็นไร ทั้งที่เราเเอบร้องไห้ไม่รู้กี่ครั้งคือเราโดนที่บ้านกดดันมากๆ แล้วเราก็อึดอัดมากๆ เพราะด้วยความที่ไม่มีใครไว้ใจได้เลยเเม้เเต่คนในบ้านเรา เพราะเเม่ห่วงเเต่พ่อ ไม่ได้สนใจเราเลย เราคิดน้อยใจเเม่มากเเม่ตามใจน้องทุกอย่าง เราเลยมีความคิดที่จะหนีเราหนีเพราะเราอึดอัดไม่สบายใจเเล้วทางครอบครัวเเฟนคือดีกับเรามากเเล้วเค้าก็อยากให้เราไปอยู่ด้วย ฝ่ายครอบครัวเรากีดกันเลยอยากจะหนีไปด้วยกัน ถ้าเกิดหนีไป แล้วถ้าฝ่ายครอบครัวเราตามเจอ เขาจะสามารถแจ้งความจับแฟนเราได้หรือเปล่าคะแฟนเราจะมีความผิดหรือเปล่าเพราะเราเต็มใจมาเอง

ถ้าแท็กผิดต้องขอโทษด้วยนะคะ
กระทู้แรกเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่