เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มะเร็งระยะลุกลาม

สวัสดีค่ะ แม่หนูอายุ44ปี รักษามะเร็งเต้านมหายเมื่อประมาณ1ปีที่แล้ว ตอนนี้มาพบว่ามะเร็งลามไปที่ตับและกระดูกค่ะ คุณหมอบอกว่ารักษาไม่หายได้แค่ประคับประคองอาการ และจะส่งตัวแทนไปผ่าตัดมดลูกที่กทม.ค่ะ (ที่รพ.ผ่าไม่ได้เพราะมีความเสี่ยงค่ะ แม่เป็นโรคหัวใจ ลิ้นหัวใจรั่วทั้งสองข้าง กินยาสลายลิ่มเลือด กลัวเลือดไหลไม่หยุดแต่เนื่องด้วยครอบครัวหนู ไม่มีกำลังทรัพย์มากพอ เลยเลือกปฏิเสธการส่งตัว ( หนูรู้สึกเสียใจมากค่ะ หนูอยากให้แม่สู้ต่อ แต่ด้วยค่าใช้จ่าย ไม่มีเงินจ่ายค่ารักษาค่ะ ) อยากทราบว่าแม่จะอยู่ได้อีกนานแค่ไหนคะ หรือใครมีวิธีแนะนำ ช่วยแนะนำได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่