[CR] ~ : + : ✿ เสาร์ อาทิตย์พาพ่อแม่ไหว้พระที่เชียงใหม่ พัก Le Méridien Chiang Mai เยี่ยมญาติ หาของอร่อยๆ ทาน ✿ : + : ~

สวัสดีค่ะผู้ที่รักการเดินทางท่องท่องและถ่ายภาพทุกๆ ท่าน

เมื่อวันที่ 6 - 7 พฤศจิกายน 2564 หรือเมื่อวันเสาร์ อาทิตย์ ที่ผ่านมาเราได้มีโอกาสเดินทางไป จ.เชียงใหม่ อีกครั้งหนึ่งของปีนี้
ซึ่งในวันที่เดินทางจำนวนผู้ติดเชื้อโควิดของจังหวัดเชียงใหม่ก็เป็นรองกรุงเทพฯ อยู่นิดหน่อยเท่านั้น  

แต่เนื่องจากตั๋วเครื่องบินที่ได้จองไว้ว่าจะเดินทางตั้งแต่เสาร์ที่  3 ก.ค. ที่ผ่านมาไม่ได้ใช้ เนื่องด้วยสถานะการณ์โควิดที่ระบาดอย่างมาก 
ทำให้สำนักงานการบินพลเรือนได้สั่งให้สายการบินทุกสายที่เดินทางจากกรุงเทพฯ หยุดบินเราจึงไม่ได้บิน 

ซึ่งสายการบิน Bangkok Airways ก็ใจดีให้เลื่อนตั๋วแบบ Open สามารถใช้ได้ภายในสิ้นปีนี้  และเนื่องจากวันที่ 7 พฤศจิกายน เป็นวันเกิดของพ่อเรา
จึงได้ตกลงเดินทางกันในช่วงนี้ค่ะ แน่นอนเราก็ต้องป้องกันและระวังเป็นอย่างมาก นั่งทานข้าวห่างจากโต๊ะอื่น ไม่ไปในที่ที่คนเยอะ  
ตามไปเที่ยวด้วยกันนะคะ
เพี้ยนออกทริป
ชื่อสินค้า:   Le Méridien Chiang Mai, Bangkok Airways
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่