จะซื้อที่ดินในนามบริษัทครับ ไม่ทราบว่าหนังสือรับรองลายมือชื่อผู้ถือหุ้นเป็นแบบไหน

กำลังจะซื้อที่ดินในนามนิติบุคคลทั่วไปครับ

ต้องไปทำที่สำนักงานที่ดินที่ต่างจังหวัด 

ปรากฎว่าต้องใช้เอกสารดังนี้

1.หนังสือรับรองนิติบุคคล อายุไม่เกิน 1 เดือน
2.บัญชีรายชื่อผู้ถือหุ้น อายุไม่เกิน 1 เดือน
3.รายงานการประชุมคณะกรรมการบริษัท ระบุวัตถุประสงค์ในการซื้อและแหล่งที่มาของเงินที่ซื้อ
4.สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน และสำเนาทะเบียนบ้านของกรรมการผู้มีอำนาจลงนาม
5.หนังสือแสดงตัวอย่างลายมือชื่อกรรมการ
6.หนังสือมอบอำนาจ (กรณีมอบให้บุคคลอื่นดำเนินการแทน)
7.สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน และสำเนาทะเบียนบ้านของผู้รับมอบอำนาจ

งงตรงแค่ หนังสือแสดงตัวอย่างลายมือชื่อกรรมการครับ ไม่ทราบหน้าตาเป็นอย่างไรครับ มีแบบฟอร์มให้ดาวน์โหลดมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่