มีวิธีแก้อาการ Motion Sickness ไหมครับ

ผมเล่นเกม FPS ได้บางเกม เล่น Counster-Strike , Half-life 1 ไม่เคยมีอาการแบบนี้นะครับ แต่ถ้าเล่นเกม FPS ที่กราฟิคสมจริงขึ้นมาอีกระดับหนึ่งอย่าง Half-life 2 , Black Mesa นี่เวียนหัวชวนอาเจียนทุกทีเลยครับ ล่าสุดก็ดูคลิปตัวอย่างเกมเพลย์เกม GTA Definitive Edition ไปแปปเดียว ถึงกับเวียนหัวเลย แต่เวลาเล่นเวอร์ชั่น Original ก็ไม่ค่อยเกิดอาการแบบนี้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่