เก็บมาเลี้ยงแตแมวชอบขี้และฉี่ในที่นอนค่ะช่วยแนะนำด้วยค่ะ

กระทู้คำถาม
พอดีไปขุดข่าในไร่ตัวเรากับลูกได้ยินเสียงแมวร้องก็เลยไปดูเห็นลูกแมวสีดำลูกช่ยเลยเก็บเอาเลี้ยงค่ะ วันแรกที่เอามาเลี้ยงน้องก็ขี้ไม่ฉี่ให้เห็นค่ะ แต่พอกลางคืนน้องฉี่แล้วขี้ในที่นอนค่ะเป็นแบบนี้มา2-3วันที่เอาน้องมาเลี้ยงค่ะ  จะเอาไปปล่อยไว้ที่เดิมก็สงสารค่ะ  ยากเลี้ยงน้องไว้ค่ะ  ใครมีเทคนิกอะไรดีช่วยบอกที่ค่ะ  น้องเป็นแมวบ้านค่ะ  เพราะตัวเราเองก็ไม่เคยเลี้ยงแมวเลยค่ะ  ช่วยทีค่ะ   ลูกยากเลี้ยงค่ะ  แต่ชอบขี้แล้วฉี่ในที่นอนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่