น้ำมันเครื่องต่ำมาก เลยเติมลงไป1ลิตร พอสตาร์ท ไม่ติด

สวัสดีครับพอดีรถผมเมื่อวานขับๆอยู่ ดับ 2รอบ แล้วก็ติดใช้งานได้ปกติ พอมาวันนี้ ตอนเย็น จะสตาร์ท ติดแล้วก็วูบดับดับแบบบิดกุญแจ ครับไฟเครื่องไฟน้ำมันโชว์อยู่ พอไม่ดูน้ำมันเครื่อง มีแบบ ต่ำมากนิดเดียวไม่ถึงกับแห้งเลย แล้วผมไปซื้อน้ำมันเครื่องมาเติม 1 ลิตร แต่ก็สตาร์ท ไม่ติด จะถามว่า เครื่องพัง ชาบละลายไหมครับ ถึงกับต้อง เปลี่ยนเครื่องใหม่ไหม?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่