พ่อแม่ทำเลาะกันผมควรทำยังไงดี

แม่แอบคุยกับคนอื่นผ่านทางโซเชียล​ พ่อเพิ่งจับได้ประมาณ​ 3 4เดือนที่แล้ว​ แม่ก็บอกพ่อว่าจะเลิกติดต่อ​ แต่ผมก็ยังได้ยินพ่อทะเลาะกัน​ แม่ก็สัญญากันเหมือนเดิม​ และก็ทะเลาะกันยิบย่อยมาตลอด​ จนวันนี้ผมตื่นมาได้ยินว่าพ่อแม่ทะเลาะกันเรื่องแม่ยังตามส่องคนอื่นอยู่​ ซึ่งพ่อผมเป็นคนไม่ทำร้ายแม่แต่จะทำร้ายตัวเอง​

ตอนทะเลาะกันแม่จะให้เหตุผลที่มันไม่ใช่อะครับ​ เช่น​ พ่อ:แม่เลิกติดต่อกันได้มั้ย​ แม่:ติดต่ออะไร​ พ่อ:ยังแคร์เค้าอยู่ใช่มั้ย​ แม่:เฉยๆ
แล้วก็บอกว่าจะไม่ทำแล้ว​ พ่อผมก็ร้องไห้และก็ทำร้ายตัวเอง​ ตีตัวเองอะครับ

ผมโตแล้วรู้สึกว่าถ้าเค้าแยกทางกันผมก็รับได้​ไม่ได้มีปัญหาอะไร​ ผมควรจะทำอะไรมั้ยครับ​ คุยกับพ่อแม่​ หรือลองติดต่อที่เค้าปรึกษาปัญหาครอบครัว​ หรือผมควรทำยังไงดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่