ขอเงินค้างในซิมเดิมคืนกรณีย้ายค่ายเบอร์เดิมจาก Truemove ไป Dtac

จะย้ายค่ายเบอร์เดิมจาก Truemove ไป Dtac แต่มีเงินค้างอยู่ในซิมประมาณ 1,200 บาท ถ้าจะขอเงินที่ค้างอยู่คืนจะต้องดำเนินการที่ทรูช็อปใช่มั้ยครับ

***แล้วคำถามคือจะต้องดำเนินการขอเงินคืนที่ทรูช็อปตอนไหน ? ก่อนหรือหลังดำเนินการย้ายค่ายครับ ?
(เพราะสอบถามมะลิใน iTrueService เค้าบอกถ้าดำเนินการย้ายค่ายก่อนขอคืนเงืนจะไม่สามารถขอคืนเงินภายหลังได้ แต่อ่านจากที่อื่นบอกต้องย้ายค่ายก่อนถึงจะไปขอดำเนินการคืนเงินได้ เลยงงครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่