รักสาวซะเราะแอง? แปลเนื้อเพลงให้หน่อยครับผม ขออนุญาตอ้างอิงกระทู้เก่าที่เคยมีชาวpantip ถามไว้ด้วยน่ะครับผม ขอบคุณครับ

นื้อเพลง รักสาวซะเลาะแอง - ยิ่งยง ยอดบัวงาม
Intro 12 bars..10...11...
12.ไปไหนมาจ๊ะ น้องจ๋าโต่วนาโม(คำนี้ด้วยน่ะครับ)
อย่าเพิ่งโมโห คนงาม พี่ถามไถ่
โมปีนา(คำนี้ด้วยน่ะครับ) ถามว่า มาจากไหน
ไปหาใคร ทรามวัย โต่วรัวระนา(คำนี้ด้วยน่ะครับ)
ปรับบองบานแต็จ เนียงบานโอยโฮบปาย(บรรทัดนี้ด้วยน่ะครับ)
บอกหน่อยได้ไหม ได้อะไร ทานข้าว
ร้อนหรือเย็น ฝันเห็น แต่หน้าสาว
โตรเจี๊ยกกะเดา กึดดอลแต่มุกกระมม(บรรทัดนี้ด้วยน่ะครับ)
สะลันเนียงบองสะลันโมยู(บรรทัดนี้ด้วยน่ะครับ)
กับยอดพธู พี่รัก มานานนม
เนียงสะลันบอง บองสะลันเนียง อย่างทม(บรรทัดนี้ด้วยน่ะครับ)
สะลันกระมมสะเราะกราว(ประโยคนี้ด้วยน่ะครับ) รักสาวบ้านนา
ส่วนบองกำเลาะ เนียงเอย กำซอดกรอ(บรรทัดนี้ด้วยน่ะครับ)
ตัวพี่นี้หนอ ยากจน คนไร้ค่า
แต่รักจริง รักด้วยใจ เสน่หา
สะลันระนา(คำนี้ด้วยน่ะครับ) ไม่เท่า รักสาวซะเราะแอง
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
อันนี้คือของเดิมที่มีอยู่น่ะครับผม แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับ ขอบคุณครับผม.

https://pantip.com/topic/34976969/
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่